Hòa cùng không khí cả nước triển khai các hoạt động kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh, Liệt sỹ 27/7/1947-27/7/2022, được sự chỉ đạo của Chi ủy, lãnh đạo đơn vị, kế thừa truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam đã tổ chức buổi gặp mặt “Kỷ niệm ngày Thương binh, Liệt sỹ ”. Đây là một hoạt động thường niên của đơn vị, là dịp để ôn lại truyền thống uống nước nhớ nguồn, nêu cao truyền thống yêu nước, niềm tự hào dân tộc về những cống hiến, hy sinh của thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, các mẹ Việt Nam anh hùng, người có công với cách mạng trong sự nghiệp đấu tranh giành độc lập dân tộc, thống nhất đất nước, bảo vệ nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam.
Dự buổi gặp mặt có tập thể Chi ủy, Ban Giám đốc, Ban chấp hành Công đoàn, Đoàn thanh niên và cán bộ chủ chốt của đơn vị. Bác sĩ CKII Nguyễn Đức Hùng Sơn, Đảng ủy viên, Bí thư chi bộ, Giám đốc Bệnh viện chủ trì buổi gặp mặt. Thay mặt tập thể Lãnh đạo đơn vị, Bác sĩ CKII Nguyễn Đức Hùng Sơn đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với các anh hùng Liệt sĩ, các thương bệnh binh và đặc biệt là các Mẹ Việt Nam anh hùng đã trải qua những mất mát, đau thương, đã hy sinh máu xương vì Tổ quốc. Để đáp lại những sự mất mát đó Chi ủy, Ban Giám đốc, Công đoàn, Đoàn thanh niên Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam đã tổ chức đến thăm, khám sức khỏe định kỳ và tặng kinh phí phụng dưỡng quý III, IV năm 2022 cho mẹ Việt Nam anh hùng Võ Thị Mười tại xã Đại Nghĩa, huyện Đại Lộc, tỉnh Quảng Nam là mẹ Việt Nam anh hùng đơn vị nhận phụng dưỡng suốt đời, ngoài ra đơn vị cũng tặng quà đến các viên chức, người lao động là thân nhân Liệt sĩ đang công tác đơn vị.
Chiến tranh đã lùi xa, đất nước ta có được độc lập tự do như ngày hôm nay là nhờ sự hy sinh anh dũng của các Anh hùng liệt sỹ, các thương bệnh binh, đặc biệt là sự hy sinh thầm lặng của các Mẹ Việt Nam Anh hùng. Chính vì vậy, việc ôn lại truyền thống “Uống nước nhớ nguồn” và thực hiện tốt phong trào chăm sóc, phụng dưỡng Mẹ Việt Nam Anh hùng đã kịp thời thể hiện sự biết ơn đến sự hy sinh của các anh hùng liệt sĩ, sự quan tâm, động viên đến các mẹ về tinh thần và vật chất, giúp cho các mẹ vơi bớt đi những nỗi đau, sống vui, sống khỏe, tiếp tục giáo dục con cháu phát huy truyền thống cách mạng xây dựng quê hương đất nước ngày càng giàu đẹp.
Phòng Tổ chức - Hành chính
- 14/07/2023 09:10 - Sôi nổi hội thi tay nghề giỏi năm 2023
- 08/07/2023 02:07 - Kỷ niệm một năm thành lập khoa Phụ sản
- 05/06/2023 10:31 - Kế hoạch Tuyên truyền thực hiện Đề án phát triển ứng dụng dữ liệu về dân cư, định danh và xác thực điện tử phục vụ chuyển đổi số quốc gia
- 27/04/2023 13:35 - Tích cực nâng cao tinh thần, thái độ phục vụ
- 17/01/2023 10:30 - Lãnh đạo tỉnh thămvà chúc tết Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam
- 26/07/2022 03:24 - Thư mời chào giá hệ thống Oxy trung tâm Bệnh viện Phụ sản Nhi Quảng Nam
- 28/06/2022 08:41 - Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam thông báo tuyển dụng
- 01/06/2022 07:55 - Thông báo tổ chức đấu thầu trông giữ xe tại bệnh viện Phụ sản Nhi Quảng Nam
- 29/03/2022 04:17 - Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam thông báo tuyển dụng
- 28/02/2022 03:24 - Suy dinh dưỡng thể kwashiorkor