Đã thành nét đẹp truyền thống, mỗi dịp Tết đến xuân về, hoạt động thăm hỏi, tặng quà, chúc Tết các Mẹ Việt Nam Anh hùng lại được triển khai rộng khắp trong các đoàn thể, viên chức, người lao động Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam.
Sáng ngày 19 tháng 01 năm 2022, đại diện Chi ủy chi bộ, Chính quyền, Công đoàn và Đoàn thanh niên đã đến thăm hỏi, chúc Tết, chuyển tiền phụng dưỡng Quý I, Quý II và quà Tết của Lãnh đạo đơn vị, Công đoàn, Đoàn thanh niên tới Mẹ Việt Nam Anh hùng Võ Thị Mười tại xã Đại Nghĩa, huyện Đại Lộc, tỉnh Quảng Nam.
Thay mặt tập thể viên chức, người lao động Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam, đoàn công tác đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống, kính chúc Mẹ sống vui, sống khỏe, mãi là tấm gương sáng về đạo đức và truyền thống cách mạng để thế hệ trẻ lớp con cháu noi theo.
Đây là hoạt động thường niên, một nghĩa cử cao đẹp của tập thể viên chức, người lao động Bệnh viện Phụ sản - Nhi Quảng Nam từ nhiều năm nay, với mong muốn được chung tay cùng xã hội chăm lo đời sống cho các Mẹ Việt Nam Anh hùng.
Chiến tranh đã lùi xa, đất nước ta có được độc lập tự do như ngày hôm nay là nhờ sự hy sinh anh dũng của các Anh hùng liệt sỹ, đặc biệt là sự hy sinh thầm lặng của các Mẹ Việt Nam Anh hùng. Chính vì vậy, thực hiện tốt phong trào chăm sóc, phụng dưỡng Mẹ Việt Nam Anh hùng hôm nay đã kịp thời thể hiện sự biết ơn, sụ quan tâm, động viên các mẹ về tinh thần và vật chất, giúp cho các mẹ vơi bớt đi những nỗi đau, sống vui, sống khỏe, tiếp tục giáo dục con cháu phát huy truyền thống cách mạng xây dựng quê hương đất nước ngày càng giàu đẹp.
Đoàn Đình Hội
- 27/07/2023 09:12 - Hoạt động kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh, Liệt sỹ 27/7/1947-27/7/2023
- 17/01/2023 10:37 - Thăm, chúc tết và tặng quà phụng dưỡng mẹ việt nam anh hùng nhân dịp Tết Nguyên Đán năm 2023
- 29/03/2023 10:36 - Thanh niên Phụ sản - Nhi vì cuộc sống cộng đồng
- 21/01/2022 02:53 - Tết yêu thương
- 19/06/2015 08:04 - Chương trình "Niềm vui cho em" tại Bệnh viện Nhi
- 10/02/2015 07:20 - Chương trình "Áo ấm mùa đông" tại xã Trà Giác huyện Bắc Trà My tỉnh Quảng Nam
- 14/01/2014 03:33 - Công tác xã sau 2 năm hoạt động
- 08/01/2014 02:17 - TÌNH NGUYỆN VIÊN CỦA TỔ CHỨC KOICA-YONSEI THĂM VÀ TẶNG QUÀ CHO BỆNH NHÂN NHI ĐANG ĐIỀU TRỊ TẠI BỆNH VIỆN NHI QUẢNG NAM